Thép Đen - Hồi ký của Đặng Chí Bình, do Trần Nam thực hiện. Thép Đen - Thiên Hồi Ký của một điện viên, một trong những chiến sĩ của bóng tối thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa hoạt động tại miền Bắc và đã sa vào tay giặc. Thép Đen phơi bày tất cả những sự thật kinh khiếp vượt trí tưởng tượng của con người tại một vùng đất mịt mù hắc ám của loài quỷ dữ mà người viết như đã đội mồ sống dậy kể cho ta nghe những cơ cực lầm than của xã hội miền Bắc và cuộc đời tù đày bi thảm của những chiến sĩ vô danh của chúng ta, những người đã âm thầm chiến đấu và gục ngã vì lý tưởng Tự Do và Đại Nghĩa Dân Tộc...
Ở đây chỉ có tập I và II, từng được phát thanh trên đài phát thanh Quê Hương từ San Jose, California - Hoa Kỳ, trong chương trình đọc truyện do Trần Nam phụ trách.
Thép Đen tập I và II do nhà xuất bản Đông Tiến phát hành từ năm 1987. Đến năm 1991, tác giả tự xuất bản tập III và đến năm 2005 thì hoàn tất tập IV. Quý vị có thể hỏi mua sách hay dĩa đọc truyện qua địa chỉ sau đây:
Dang Chi Binh
PO Box 255-571
Dorchester, MA. 02125, USA
Chúng tôi xin chân thành cám ơn tác giả và trân trọng giới thiệu đến quý độc giả và thính giả khắp nơi một bộ hồi ký có một không hai, của một trong những điệp viên hoạt động trong bóng tối, một chiến sĩ thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa.
PHẬT GIÁO HÒA HẢO THUẦN TÚY NGỒI NIỆM PHẬT, BỊ KHỦNG BỐ VÀ SAU ÐÓ BẮT GIỮ
{nl}
{nl}
{nl}
Tin An Giang - Như tin SB-TN đã loan về vụ đàn áp những tín đồ Phật Giáo Hòa Hảo thuần túy tại miền nam Việt Nam, mới đây nhất một bản thông cáo khẩn của giáo hội này cho biết nhà cầm quyền Cộng sản Việt Nam song song với âm mưu đập phá An Hòa Tự, bôi lọ ảnh đức Huỳnh Giáo Chủ tại tỉnh An Giang, ngày hôm qua tại nhà Bà Nguyễn Thị Tuyết là một tín đồ Phật Giáo Hòa Hảo thuần túy tại Xã Tân Quới, Huyện Bình Tân, tỉnh Vĩnh Long có tổ chức cuộc niệm Phật thường lệ với khoảng vài trăm người. Từ tờ mờ sáng đã có hằng trăm Công an bao vây nhà bà Tuyết, ngăn chận không cho tín đồ vào dự. Nhưng với quyết tâm, khoảng 30 người đi ngõ này không được thì đi hướng khác để vào nhà bà Tuyết và cuộc niệm Phật vẫn tiến hành. Liền đó có khoảng 40 Công an xông vào nhà Bà Tuyết với bộ tịch dữ dằn ra lịnh đoàn người phải giải tán, nhưng đoàn niệm Phật vẫn im lặng niệm Phật.
{nl}
{nl}
Tức thời Công an dùng dùi cui tràn vào đập phá bàn thờ Tam Bảo, kéo xé tấm trần dà, đạp bàn ghế thờ ngã đổ xuống đất, đồng thời dùng dùi cui đánh đập những người đang ngồi niệm Phật, nhiều người ngất xỉu máu me dầm dề, rồi Công an chỉa súng bắt đi khoảng 20 người gồm có chủ nhà là bà Nguyễn Thị Tuyết, nữ tu sĩ Ðào Lang, Ông Bùi Văn Luốc Hội Trưởng Phật Giáo Hòa Hảo Tỉnh Vĩnh Long, Nguyễn Quốc Trung, Nguyễn Văn Sáu, Lê Thị Vàng.
{nl}
{nl}
Tưởng cũng nên nhắc lại đây là lần thứ 2 nhà bà Nguyễn Thị Tuyết bị công an khủng bố một cách tàn nhẫn nhất. Lần đầu nhà bà Tuyết bị khủng bố vào ngày 9 tháng 2 nhân dịp tổ chức ngày Lễ Ðản Sanh của Ðức Huỳnh Giáo Chủ. Tại tỉnh Vĩnh Long, không đầy 2 tháng mà Khối Phật Giáo Hòa Hảo thuần túy bị khủng bố 3 lần, gồm hai lần tại nhà bà Tuyết và một lần tại nhà Ông Cao Văn Diện ở khóm 9, thị trấn Cái Vồn Vĩnh Long vào ngày 5 tháng 2, cũng trong cuộc niệm Phật bị công an thẳng tay khủng bố một cách vô cùng thô bạo. Hiện giờ, những người bị bắt tại nhà bà Tuyết không biết công an đem về đâu. Giáo Hội Trung Ương Phật Giáo Hòa Hảo thuần túy cực lực lên án hành vi thô bạo của công an tỉnh Vĩnh Long đối với tín đồ Phật Giáo Hòa Hảo, đồng thời loan tin này để cho thấy tình trạng tự do tôn giáo trong nước vẫn còn đang bị đàn áp nặng nề.(SBTN)