Thép Đen - Hồi ký của Đặng Chí Bình, do Trần Nam thực hiện. Thép Đen - Thiên Hồi Ký của một điện viên, một trong những chiến sĩ của bóng tối thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa hoạt động tại miền Bắc và đã sa vào tay giặc. Thép Đen phơi bày tất cả những sự thật kinh khiếp vượt trí tưởng tượng của con người tại một vùng đất mịt mù hắc ám của loài quỷ dữ mà người viết như đã đội mồ sống dậy kể cho ta nghe những cơ cực lầm than của xã hội miền Bắc và cuộc đời tù đày bi thảm của những chiến sĩ vô danh của chúng ta, những người đã âm thầm chiến đấu và gục ngã vì lý tưởng Tự Do và Đại Nghĩa Dân Tộc...
Ở đây chỉ có tập I và II, từng được phát thanh trên đài phát thanh Quê Hương từ San Jose, California - Hoa Kỳ, trong chương trình đọc truyện do Trần Nam phụ trách.
Thép Đen tập I và II do nhà xuất bản Đông Tiến phát hành từ năm 1987. Đến năm 1991, tác giả tự xuất bản tập III và đến năm 2005 thì hoàn tất tập IV. Quý vị có thể hỏi mua sách hay dĩa đọc truyện qua địa chỉ sau đây:
Dang Chi Binh
PO Box 255-571
Dorchester, MA. 02125, USA
Chúng tôi xin chân thành cám ơn tác giả và trân trọng giới thiệu đến quý độc giả và thính giả khắp nơi một bộ hồi ký có một không hai, của một trong những điệp viên hoạt động trong bóng tối, một chiến sĩ thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa.
CÔNG AN PHONG TỎA TOÀN VÙNG ÐỒNG CHIÊM
{nl}{nl}{nl}
Tin Hà Nội - Cho đến chiều ngày hôm nay, một bầu không khí ngột{nl}ngạt, căng thẳng đang bao trùm các giáo xứ Nghĩa Ải, Tụy Hiền, và Ðồng{nl}Chiêm sau khi công an CSVN gia tăng phong tỏa các ngã đường dẫn vào khu{nl}vực và liên tục phát loa lên án linh mục chánh xứ Nguyễn Văn Hữu. Theo{nl}kinh nghiệm quá khứ thì đây là chỉ dấu chuẩn bị cho một đợt đàn áp mới{nl}mà nhà cầm quyền không muốn thế giới biết đến. Hôm nay vào xế chiều,{nl}một số giáo dân từ Hà Nội đến viếng thăm và tham dự thánh lễ cầu nguyện{nl}với các đồng đạo tại Ðồng Chiêm, nhưng khi ra về các giáo dân này mới{nl}biết công an đã cho ủi đất chận đường.
Các lực lượng công an và dân{nl}phòng đóng tại các chốt này sẵn sàng hành hung bất cứ ai đến gần.{nl}Khoảng 500 giáo dân Ðồng Chiêm đang dự định đem cuốc xẻng ra chuyển đất{nl}mở đường cho các giáo dân Hà Nội ra về. Ðến khoảng 7 giờ chiều, hàng{nl}ngàn giáo dân Ðồng Chiêm đã kéo ra trước ngõ để biểu tình và phản đối,{nl}nhiều người cho biết sẵn sàng đổ máu trước sự đàn áp của Công an, và{nl}niềm bất mãn đã tăng lên tột cùng. Không khí hết sức căng thẳng và chưa{nl}biết sẽ diễn tiến như thế nào.
Việc Công an{nl}phá nát cây Thánh giá và đánh đập giáo dân tại khu Núi Thờ thuộc quyền{nl}sử dụng của giáo xứ Ðồng Chiêm suốt hơn 100 năm qua và là nghĩa trang{nl}cho các thai nhi vô tội và những người chết không có thân nhân chôn{nl}cất. Cho đến na 7 người bị Công an bắt giữ vẫn chưa được thả cho về,{nl}trong khi tất cả các họ đạo tại Hà Nội đã được thông tin và đang có{nl}những nhóm thanh niên từ khắp nơi đang muốn kéo về Ðồng Chiêm để hỗ trợ{nl}cho giáo dân ở đây đối phó với Công an và côn đồ.(SBTN)