Thép Đen - Hồi ký của Đặng Chí Bình, do Trần Nam thực hiện. Thép Đen - Thiên Hồi Ký của một điện viên, một trong những chiến sĩ của bóng tối thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa hoạt động tại miền Bắc và đã sa vào tay giặc. Thép Đen phơi bày tất cả những sự thật kinh khiếp vượt trí tưởng tượng của con người tại một vùng đất mịt mù hắc ám của loài quỷ dữ mà người viết như đã đội mồ sống dậy kể cho ta nghe những cơ cực lầm than của xã hội miền Bắc và cuộc đời tù đày bi thảm của những chiến sĩ vô danh của chúng ta, những người đã âm thầm chiến đấu và gục ngã vì lý tưởng Tự Do và Đại Nghĩa Dân Tộc...
Ở đây chỉ có tập I và II, từng được phát thanh trên đài phát thanh Quê Hương từ San Jose, California - Hoa Kỳ, trong chương trình đọc truyện do Trần Nam phụ trách.
Thép Đen tập I và II do nhà xuất bản Đông Tiến phát hành từ năm 1987. Đến năm 1991, tác giả tự xuất bản tập III và đến năm 2005 thì hoàn tất tập IV. Quý vị có thể hỏi mua sách hay dĩa đọc truyện qua địa chỉ sau đây:
Dang Chi Binh
PO Box 255-571
Dorchester, MA. 02125, USA
Chúng tôi xin chân thành cám ơn tác giả và trân trọng giới thiệu đến quý độc giả và thính giả khắp nơi một bộ hồi ký có một không hai, của một trong những điệp viên hoạt động trong bóng tối, một chiến sĩ thuộc Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa.
HẠT CHÍNH TOÀ XÃ ÐOÀI VỚI 30,000 GIÁO DÂN HIỆP THÔNG CẦU NGUYỆN CHO GIÁO XỨ TAM TÒA
Tin{nl}Vinh - Trong khi đó tại Giáo hạt Xã Ðoài với trên 30,000 giáo dân đã{nl}tham dự thánh lễ và cầu nguyện thể hiện tình hiệp thông với những anh{nl}chị em tại Giáo xứ Tam Tòa Ðồng Hới. Từ sáng sớm tinh mơ, khắp mọi ngả{nl}đường dẫn về tòa Tổng Giám mục Xã Ðoài đã trở nên chật cứng. Giáo dân{nl}từ các Giáo xứ thuộc hạt Xã Ðoài gồm: Giáo xứ Chính Toà, Làng Nam, Ngọc{nl}Liẽn, Bố Sơn, Thượng Lộc, Trang Nứa, Ðồng Sơn, Bùi Ngô đổ về bằng nhiều{nl}phương tiện. Các Giáo xứ gần đó còn tổ chức đi bộ từ Giáo xứ mình đến{nl}trụ sở hạt. Ðoạn đường Quán Hành, Hưng Nguyên, Trung Hậu nườm nượp từng{nl}dòng người đổ về nhà thờ Chính tòa như thác nước đang cuồn cuộn. Khuôn{nl}viên Nhà thờ Chính toà Giáo phận Vinh dường như nhỏ bé hơn trước lượng{nl}giáo dân đông đảo thường chỉ xuất hiện ở các dịp lễ lớn.
Nhiều{nl}người mang theo cờ Tòa Thánh làm cho không khí nơi đây trở nên sôi{nl}động. Với sự hiện diện của 12 Linh mục, hàng trăm nam nữ tu sĩ, gần{nl}30,000 giáo dân, đây là hình ảnh thuyết phục nhất nói lên sự đồng tâm{nl}của Giáo xứ Xã Ðoài với Tam Tòa. Những khẩu hiệu ủng hộ giáo dân Tam{nl}Tòa, phản đối chính quyền Quảng Bình đã được kịp thời chăng lên khắp{nl}mọi nẻo đường. Những giáo dân còn giơ cao hàng trăm bảng khẩu hiệu{nl}trong cuộc diễn hành kéo dài mấy cây số. Tiếp nối cuộc diễn hành là một{nl}Thánh lẽ trọng thể cầu bình an cho giáo dân Tam Tòa đang bị đàn áp, cầu{nl}cho chính quyền tỉnh Quảng Bình sớm nhận ra và thực thi công bằng, lẽ{nl}phải. Dải đất miền Trung ở Nghệ Tĩnh Bình mấy hôm nay phải chịu thời{nl}tiết nóng bỏng bởi những trận gió Lào thổi về, những tin tức sục sôi từ{nl}Giáo xứ Tam Tòa, những hành động bạo lực và sử dụng bộ máy truyền thông{nl}dối trá của nhà cầm quyền và công an tỉnh Quảng Bình càng làm cho không{nl}khí nóng lên.
Sự kiện diễn ra sáng nay tại Xã{nl}Ðoài nói riêng và 18 Giáo hạt với khoảng 170 Giáo xứ trong toàn Giáo{nl}phận một sự phản ứng tích cực, mau lẹ và có hệ thống trước diễn biến{nl}đau thương tại Tam Tòa, bất chấp việc nhà nước đã đưa rất nhiều cán bộ{nl}từ chính trị, tôn giáo cho đến Công an đến đây để trực tiếp chỉ đạo{nl}cuộc đàn áp tại Quảng Bình.(SBTN)